SHIPVIET
SHIPVIET
SHIPVIET
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

SHIPVIET

PortalTrang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» PHẦN MỀM AUTOSHIP!
Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeThu May 28, 2015 3:13 pm by điệp nguyễn 1994

» xin thông số tàu dầu khoảng 500~1000T
Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeThu Apr 16, 2015 2:36 pm by phamduytien

» viết dành tặng cha
Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeThu Dec 25, 2014 4:17 pm by nhakhoahocnv

» PHẦN MỀM SC VR 2005&2008!
Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeTue Dec 02, 2014 9:20 pm by lamyeuem_vinhbiet

» Xin các thông số của tàu hàng 54000DWT
Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeSun Oct 26, 2014 10:02 pm by Davidbitla

» Thơ về ngày phụ nữ 20.10
Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeMon Oct 20, 2014 9:13 am by younghocnv

» thiet ke tau co bai dap truc thang
Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeTue Jun 24, 2014 2:54 pm by baduongvtt45

» THƯ VIỆN TÀU HÀNG!
Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeTue May 20, 2014 6:04 am by messi_silun

» chụp ảnh cho bé yêu
Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeFri May 09, 2014 1:15 pm by younghocnv

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
dinhcaosang

Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Empty
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 10:39 am

Em đang tự học ShipConstructor bản 2005, với tài liệu là 2 tập Shipconstructor 2002 của Vinashin. Sau khi dọc em thấy có vấn đề sau xin các bác giúp đỡ:
Theo như giáo trình trên thì các thao tác đều được thực hiện trên các bản vẽ có sẵn của phần mềm ( project demo 2005). Vậy, với một con tàu mà chưa có dữ liệu trong đó thì mình sẽ bắt đầu từ đâu với ShipConstructor. Nếu em đã có bản 2D của một con tàu với đường hình dáng, bảng trị số tuyến hình, kết cấu cơ bản, bố trí chung nhưng em muốn làm thiết kế công nghệ với ShipConstructor thì làm như thế nào??
Các bác có tài liệu hướng dẫn cụ thể hoặc có kinh nghiệm gì xin giúp em với.
cong tu bac lieu

cong tu bac lieu

Nam Tổng số bài gửi : 14

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeMon May 07, 2012 11:04 pm

^^. Dường như em chưa có kih nghiệm lắm nhỉ. Tất cả bản vẽ em vừa liệt kê đều là bản vẽ thiết kế sơ bộ thôi em, không thể làm công nghệ được đâu.
Nếu em muốn thiết kế công nghệ bằng SC, em cần những điều kiện sau:
- Bản vẽ tuyến hình 3D của tàu, nếu chỉ có 2D thì em phải dùng phần mề thiết kế nào đó chuyển sang 3D( như Auto ship chẳng hạn).
- Hồ sơ thiết kế kỹ thuật của tàu.
- Dĩ nhiên là phải có một bản ShipConstructor ngon lành, Crack đầy đủ rồi ^^.
còn về tài liệu học thì nếu em cài phần mềm. Mở phần help ra, có đến 70% ở đó rồi.
Còn nếu em học ở Đại Học Hàng Hải, thì lên năm thứ tư sẽ được học thôi.OK
dinhcaosang

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeTue May 08, 2012 8:30 am

Cảm ơn bác rất nhiều, đúng là em mới làm quen với SC thôi nên kinh nghiệm hầu như chẳng có gì.hix.em cũng đã bắt tay vào dựng tuyến hình 3D với autoship rồi, còn tài liệu kỹ thuật thì hầu như em không có.
Hiện em học tại Bách khoa hà nội nên cũng ko có cơ hội tiếp cận nhiều với SC
cong tu bac lieu

cong tu bac lieu

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeTue May 08, 2012 8:41 pm

thế trên đấy không dạy hả bạn. tài liệu KT thì bạn phải xin ở tại nhà máy đóng tàu thì mới có chứ bạn.^^.nói chung nếu học về đóng tàu xuống HP học hay nhất. có nhiều cơ sở thực tế.
dinhcaosang

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeTue May 08, 2012 10:23 pm

hihi.ban đầu học bách khoa với hy vọng, rối số phận đưa vào với tàu thủy, nhưng bây giờ thấy yêu cái ngành này rùi.hihi
Admin
Admin
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeWed May 09, 2012 9:06 pm

tàu bè giờ cũng chán lắm,nói chung cứ cố gắng học lấy cái bằng đi rùi ra trường hẵng tính,học về kỹ thuật thì k sợ k có việc làm
http://shipviet.heavenforum.com
cong tu bac lieu

cong tu bac lieu

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeFri May 11, 2012 8:28 pm

Đúng thế. bản thân minh nghĩ con trai nên học kỹ thuật, thứ nhất mình thấy dân kỹ thuật thường cẩn thận hơn dân K.tế- do luôn cần chính xác muwf^^, thứ hai mình thấy con trai nên biết nhiều về kyx thuật, về sau trụ cột gia đình mà trong nhà hỏng cái là mang ra tiệm thì không ổn, còn theo mình học gì là theo sở thích, mình thích đóng tàu từ nhỏ ^^. việc thì giờ hơi khó khăn, nhưng hãy tin vào tương lai, đúng là dân KT thiếu gì việc, cơ bản là có đủ hay không đủ nuôi vợ con hay không thooi^^.
dinhcaosang

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeSun May 13, 2012 11:20 pm

hihi.em cũng nghĩ thế, tương lai cho dân đóng tàu vẫn còn phía trước. Tháng 6 này em tốt nghiệp rồi, không biết sẽ như thế nào, vì nhiều khi cũng rât lo lắng, các bác biết rồi đấy, anh em nào chuẩn bị ra cũng đều mong muốn được làm đúng nghành của mình, phần vì đam mê, phần vì mình đã đầu từ rất nhiều cho nó rôi. Các bác có thông tin tuyển dụng gì thì pm cho em với, em không ngại đi xa, bất kể đâu cũng được.
ngoclinhdt

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeSat May 19, 2012 9:28 am

tàu bè giờ khó khăn, lớp mình học cũng nãng lắm. học nguy cơ không có việc làm. tình trạng này kéo dài thì 1- 2 năm nữa thì khoa kĩ thuật tàu thủy giải thể thôi, vì học mà không cìó việc thì họcgì nữa. Crying or Very sad
về shipcontructor hơi khó học chỉ dựa vào tài liệu thôi. ở truong dhhh co dạy chứ đhnt không ai dạy cả.
vuducmen189

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitimeFri Sep 14, 2012 11:29 pm

dinhcaosang đã viết:
Em đang tự học ShipConstructor bản 2005, với tài liệu là 2 tập Shipconstructor 2002 của Vinashin. Sau khi dọc em thấy có vấn đề sau xin các bác giúp đỡ:
Theo như giáo trình trên thì các thao tác đều được thực hiện trên các bản vẽ có sẵn của phần mềm ( project demo 2005). Vậy, với một con tàu mà chưa có dữ liệu trong đó thì mình sẽ bắt đầu từ đâu với ShipConstructor. Nếu em đã có bản 2D của một con tàu với đường hình dáng, bảng trị số tuyến hình, kết cấu cơ bản, bố trí chung nhưng em muốn làm thiết kế công nghệ với ShipConstructor thì làm như thế nào??
Các bác có tài liệu hướng dẫn cụ thể hoặc có kinh nghiệm gì xin giúp em với.
chào bạn :
Mình cũng đang muốn tự hoc Shipconstructor bạn có thể cho mình xin đc không .
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor   Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor Icon_minitime

Hướng dẫn sử dụng Shipconstructor
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Sủ dụng KAV/KIS bản quyền thỏa mái,bạn có thích không?
» Tâm sự về nghề hướng dẫn viên du lịch