SHIPVIET
SHIPVIET
SHIPVIET
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

SHIPVIET

PortalTrang ChínhGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» PHẦN MỀM AUTOSHIP!
PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeThu May 28, 2015 3:13 pm by điệp nguyễn 1994

» xin thông số tàu dầu khoảng 500~1000T
PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeThu Apr 16, 2015 2:36 pm by phamduytien

» viết dành tặng cha
PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeThu Dec 25, 2014 4:17 pm by nhakhoahocnv

» PHẦN MỀM SC VR 2005&2008!
PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeTue Dec 02, 2014 9:20 pm by lamyeuem_vinhbiet

» Xin các thông số của tàu hàng 54000DWT
PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeSun Oct 26, 2014 10:02 pm by Davidbitla

» Thơ về ngày phụ nữ 20.10
PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeMon Oct 20, 2014 9:13 am by younghocnv

» thiet ke tau co bai dap truc thang
PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeTue Jun 24, 2014 2:54 pm by baduongvtt45

» THƯ VIỆN TÀU HÀNG!
PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeTue May 20, 2014 6:04 am by messi_silun

» chụp ảnh cho bé yêu
PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeFri May 09, 2014 1:15 pm by younghocnv

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm
Diễn Đàn
Affiliates
free forum

PHẦN MỀM MAXSURF!

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: PHẦN MỀM MAXSURF!   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeSun May 02, 2010 2:27 pm

Các bạn có thấy SHIPVIET im lìm không nhỉ?chắc là có rùi,nhưng các bạn thấy đấy,những tài liệu mình đưa lên đều hay và bổ ích,mà các diễn đàn khác chưa chắc đã có được.Các phần mềm thì đều có crack và hướng dẫn cái đặt cũng như học cụ thể.

Nói vậy thôi chứ mình cũng muốn các bạn chia sẻ nhiều hơn trên SHIPVIET,cho bao nhiêu thì mình sẽ nhận lại đc bấy nhiêu.

Nói 1 lúc lại quên rồi,hôm nay mình giới thiệu tiếp 1 phần mềm cũng rất có giá trị nữa,đó là Maxsurf
Maxsurf thì hiện giờ đã lên tới vr 15 rồi,nhưng mấy cái này khó tìm đc crack lắm,phổ biến là có 2 phiên bản 11 và 13.Bản vr11 thì mình chưa có crack ,nên mình chỉ giới thiệu cho các bạn vr13 này để tham khảo

VR 13:

PHẦN MỀM MAXSURF! Mrbvj8jpg
pacth:

cái này hơn 400M nên đown cũng oải,nên cách tốt nhất là các bạn đăng kí 1 tài khoản free trên megaupload,sau đó down cái này vào 4h=>6h chiều thì tài khoản free sẽ thành tài khoản premium,do vậy down với tốc độ cực nhanh,resume cũng đc nữa,trc đó bạn phải cài 1 thanh tool của mega(seach trên mạng để rõ hơn)

Hoặc các bạn cũng có thể down ở link sau:

cái này có nhiều part,nối lại là ok

note:hình như crack này k cài đc trên win7 thì phải,khi mình cài nó báo lỗi,mình thử trên xp thì lại đc(m dùng xp ảo hóa)
do vậy các bạn nên cài trên xp
best wish!

Được sửa bởi Admin ngày Fri Nov 26, 2010 11:03 am; sửa lần 1.
http://shipviet.heavenforum.com
mrluan

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: PHẦN MỀM MAXSURF!   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeFri May 14, 2010 9:50 am

AdMin có sách hướng dẫn về phần mềm maxsurf có thể cho tui và mọi người trên diễn đàn học hỏi thêm về phần mềm này dược không ? Rất cảm ơn !
Admin
Admin
Admin
Admin

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: PHẦN MỀM MAXSURF!   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeSat May 15, 2010 11:51 pm

Rất tiếc là mình chỉ có giáo trình bằng tiếng Anh thôi chứ k có tiếng Việt.
các bạn chịu khó "ngâm cứu" nha Basketball
http://www.mediafire.com/?53janbxodue
prosicky

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: PHẦN MỀM MAXSURF!   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeSat May 22, 2010 7:45 pm

ko có link MF sao bạn? link này tải khó wa. bạn có thể up lên MF đc ko? thank bạn nhìu.
Admin
Admin
Admin
Admin

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: PHẦN MỀM MAXSURF!   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeSat May 22, 2010 11:22 pm

Thì mình đưa toàn linh MF đấy thôi,mà dạo này MF hay chặn các IP của VN nên mình hạn chế đưa lên MF để các bạn dowload dễ hơn,link bên windown live down cũng rất nhanh,mình load trên 100k/s đấy
Admin
Admin
Admin
Admin

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: PHẦN MỀM MAXSURF!   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeWed Jan 05, 2011 1:09 am

vtnamdinh

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: THANKS/   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeWed Jan 05, 2011 10:41 am

cảm ơn bạn rất nhiều.giáo trình tiếgn anh thì chết chắc rùi.
vuanhphuc

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: PHẦN MỀM MAXSURF!   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeThu Jan 06, 2011 11:07 am

Tui có chút kinh nghiệm "cùi bắp" cho việc học sử dụng phần mềm này (Maxsurf ver. 11.0 - Maxsurf & Hydromax) - Danh cho các bạn mới bắt đầu tìm hiểu,

* Nhưng nói trước học theo cách này sẽ nhanh sử dụng được nhưng chỉ dừng lại ở Level "sinh viên" chơi chơi & thiết kế ảo...

Module Maxsurf:

1- Các bạn tìm mua quyển sách hướng dẫn sử dụng phần mềm Maxsurf (tiếng Việt) của Đại học bách khoa (Có thể tìm mua ở nhà sách ĐHBK hay có thể mua online họ sẽ mang tới tận nhà). Sau đó về đọc cố gắng đọc hiểu các định nghĩa ban đầu như: Đường Spline, điểm điều khiển (control point), marker, mặt (surfaces), các định nghĩa về hàng, cột (Row, column) ....,

2- Sau khi đã đại khái hiểu được các định nghĩa trong phần mềm này các bạn tiến tới xem các vị trí thanh công cụ, các lệnh trên menu - kết hợp thực tế màn hình với sách hướng dẫn,

3- Đến bước này thì về cơ bản các bạn đã có thể dựng được cái "thuyền hông tròn" trong bài tập ví dụ,, nhưng trong quá trình dựng các bạn vẫn phải phụ thuộc vào quyển sách hướng dẫn,

4- Bạn vào trang web của phần mềm này hoặc tải trên mạng về phần Tranning của nó xem và làm theo - Phần này các bạn phải kết hợp thêm với phần hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Anh -> Tới bước này kỹ năng sử dụng cơ bản các bạn đã hoàn tất,

5- Các bạn tự tìm tòi, dựng các tuyến hình ảo và chỉnh trơn (chỉ cần L x B x D x d là có thể dựng được)- Bắt đầu từ tàu 01 bẻ góc đến 2 bẻ góc... như là để ôn tập,

6- Tìm hiểu cách nhập tuyến hình thực tế vào PM (Cái này tui không rành nên xin miễn ... kakakaka),

----> Từ bước 1 ~ 5: Tuy là có vẻ thuần về luyện kỹ năng, nhưng nó cũng có áp dụng thực tế đấy (kiếm được tiền) khi lập hồ sơ các tàu chạy sông, tàu kéo, các ghe, ca no..., Tui đã dùng 5 bước trên để áp dụng vào thiết kế kĩ thuật và đã áp dụng đóng mới cho 02 tàu dầu chạy sông (kết quả cũng được).

Trên là một số kinh nghiệm học Module maxsurf để nói với các bạn. Trên tinh thần tìm hiểu tới đâu áp dụng thực tế tới đó (dính tới miếng cơm thì bao giờ cũng nhớ nhanh, biết nhanh. kakaka... chớ học chay cũng khó vào lắm).

Về Module Hydromax khi nào có thời gian và nếu các bạn có nhu cầu mình sẽ post tiếp,

Bài viết trên có thể còn lủng củng khó hiểu mong các bạn không phiền (vì đã múa rìu qua mắt thợ)

Trân trọng,
Admin
Admin
Admin
Admin

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: PHẦN MỀM MAXSURF!   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitimeThu Jan 06, 2011 12:27 pm

rất cảm ơn anh vuanhphuc đã nhiệt tình chia sẻ những kinh nghiệm trong việc tiếp cận phần mềm này,tuy hơi bận nhưng mình sẽ cố gắng tìm hiểu cũng như tìm các tài liệu để chia sẻ với các bạn.PM đã có,các bạn hãy cài và bắt đầu thôi,cái gì không hiểu cứ lên 4rum hỏi,mọi việc luôn bắt đầu từ cái đơn giản nhất,phải k các bạn?

1 lần nữa xin cảm ơn a và mong a sẽ gắn bó lâu dài hơn với Shipviet!
Sponsored content

PHẦN MỀM MAXSURF! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: PHẦN MỀM MAXSURF!   PHẦN MỀM MAXSURF! Icon_minitime

PHẦN MỀM MAXSURF!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» PHẦN MỀM TRIBON!
» Phần mềm CATIA V5R20
» PHẦN MỀM 'TỔNG VỆ SINH DỌN RÁC'CÁC Ổ MÁY TÍNH_SẠCH CỰC KỲ